Ƙirƙirar ƙwarewa mai zurfi tare da babban ma'anar LED allon

Nuniyoyin LED masu nutsewa suna yin juyin juya hali yadda muke fuskantar abun ciki na dijital.Ganuwar nuni mara kyausun dade sun kasance babban jigon almara na kimiyya, amma yanzu sun zama gaskiya. Tare da babban ƙudurinsu da haske mai ban mamaki, waɗannan nunin suna canza yadda muke nishadantarwa, koyo da aiki.
 
Filin zane mai nisa na 2000m² yana amfani da adadi mai yawa na P2.5mmhigh-definition LED fuska.An rarraba rarraba allo zuwa wurare guda biyu na kowa a bene na farko da bene na biyu.
Allon LED da injina suna haɗin gwiwa don kammala jujjuyawar sararin samaniya, yana barin mutane su fuskanci yanayin sararin samaniya daban-daban a cikin sarari ɗaya.
Immersive-kwarewa-sarari-5
An raba bene na farko zuwa madaidaicin allo da allon wayar hannu. Lokacin da aka rufe allon da injina, allon 1-7 zai samar da cikakken hoto, tare da tsayin tsayin mita 41.92 X na mita 6.24, da jimlar ƙudurin 16768×2496 pixels.
An rarraba tsarin gani na sararin samaniya da launi, kuma an raba shi zuwa launuka 7 don gabatarwa: ja, fari, koren, blue, purple, baki, da fari. A cikin canje-canjen launi guda bakwai, ƙungiyar ƙira ta ƙara fasahar dijital ta CG, fasahar ma'ana ta ainihi, radar, da fasahar ɗaukar kyamara mai girma.
 
Immersive-kwarewa-sarari-tare da-LED-allon-4
Don tabbatar da santsi na ainihin lokacin, an tsara tsarin kula da gani da ke haɗa sarrafa watsa shirye-shirye da nunawa. An yi amfani da jimillar sabar bidiyo 3, wanda ba wai kawai ya tabbatar da sauyawa mara kyau tare da bidiyo na CG ba, har ma ya kammala aikin daidaita tsarin firam ɗin sabar da yawa. A lokaci guda, bisa ga bukatun wannan aikin, babban ƙungiyar ƙirƙira ta haɓaka shirin da software da kanta. Ƙwararren masarrafar software na iya aiki da canje-canjen allon a cikin ainihin lokaci, da canza ƙarar ƙara, saurin gudu, siffa, da launi na abun ciki na allon.
Immersive-kwarewa-sarari-tare da-jagoranci allo-5
Immersive-kwarewa-sarari-tare da-LED-allon-2
HaskakaKwarewa
Idan an taɓa wanzuwa mataki ɗaya gaba fiye da sararin gwaninta na yanzu, yana haskaka Ƙwarewa, sabon nau'in nutsewa mai ji da yawa wanda ke haɗa mahalli mai zurfi, yin fina-finai mai girma na kasafin kuɗi, ƙirar wasan kwaikwayo, da fasaha da kayan aiki na ci gaba. Ma'anar nutsewa, hulɗa, shiga da rabawa da aka kawo ba ya misaltuwa.
Immersive-kwarewa-sarari-4
Illuminarium ya haɗu da mafi yawan fasahar ci gaba kamar 4K tsinkayar hulɗar hulɗa, 3D immersive audio, girgiza ƙasa da tsarin kamshi don ƙirƙirar ƙwarewar gani, ji, wari, da taɓawa. Kuma a gani na gane tasirin "tsirara ido VR", wato, za ku iya ganin hoton da aka gabatar kamar VR ba tare da saka na'ura ba.
Immersive-kwarewa-sarari-3
Ƙwarewar Illuminarium mai murabba'in ƙafa 36,000 tana buɗewa a AREA15 a Las Vegas a ranar 15 ga Afrilu, 2022, tana ba da gogewa daban-daban na immersive jigo uku - "Daji: Kwarewar Safari", "Space: Moon" Journey and Beyond" da "O'KEEFFE: Furen ɗari”. Bugu da ƙari, akwai Illuminarium Bayan Duhu - ƙwarewar gidan mashaya mai ban sha'awa.
Ko dajin Afirka ne, bincika zurfin sararin samaniya, ko kuma shan giya a kan titunan Tokyo. Daga abubuwan al'ajabi masu ban sha'awa na halitta zuwa abubuwan al'adu masu yawa, akwai abubuwan al'ajabi da yawa waɗanda za ku iya gani, ji, wari, da taɓa buɗewa a gaban idanunku, kuma za ku kasance cikinsa.
Immersive-kwarewa-sarari-1
Zauren gwanintar Illuminarium yana amfani da fiye da dala miliyan 15 a cikin kayan fasaha da fasaha daban-daban. Lokacin da kuka shiga cikin Illuminarium, ba kamar duk inda kuka taɓa kasancewa ba,
Tsarin tsinkaya yana amfani da sabon tsarin tsinkayar Panasonic, kuma sautin ya fito daga tsarin sauti na HOLOPLOT mafi ci gaba. "Fasaha na ƙirar katako na 3D" yana da ban mamaki. Yana da nisa da 'yan mita kaɗan kawai daga sautin, kuma sautin ya bambanta. Sautin da aka ɗora zai sa ƙwarewar ta zama mai girma uku da gaskiya.
Dangane da haptics da hulɗa, an gina ƙananan haptics a cikin tsarin Powersoft, kuma an shigar da tsarin LIDAR na Ouster a kan rufi. Yana iya bin diddigin da kama motsin masu yawon bude ido da gudanar da sa ido kan bayanai na lokaci-lokaci. An fifita su biyu don ƙirƙirar cikakkiyar ƙwarewar hulɗa.
Hakanan za a daidaita warin a cikin iska yayin da allon ya canza, kuma kamshin mai arziki na iya haifar da kwarewa mai zurfi. Hakanan akwai shafi na gani na musamman akan bangon bidiyo don haɓaka tasirin gani na VR.
Immersive-kwarewa-sarari-6
Tare da fiye da shekaru uku na samarwa da zuba jarurruka na dubban miliyoyin daloli, fitowar Illuminarium ba shakka zai tayar da kwarewa mai zurfi zuwa wani mataki na daban, kuma kwarewa mai yawa zai zama hanyar ci gaba a nan gaba.


Lokacin aikawa: Mayu-18-2023